หน้าแรก |  สอบถาม/บูชาวัตถุมงคล |  เว็บบอร์ด |  ปฏิทินกิจกรรม |  บทความธรรมมะ |  อัลบั้มภาพ |  เสียงธรรม |  คลิบวีดีโอ |  แผนที่การเดินทาง | 
เว็บบอร์ด วัดแสงแก้วโพธิญาณ จ.เชียงราย
September 03, 2014, 04:20:19 AM *
Welcome, Guest. Please login or register.

Login with username, password and session length

Home   Help Login Register  

ขณะนี้ระบบเว็บบอร์ด วัดแสงแก้วโพธิญาณ กำลังปรับปรุงระบบภายในให้ใช้งานได้สะดวกขึ้น จึงขอทำการปิดรับสมาชิกใหม่ แต่สามารถอ่านแต่ละกระทู้ได้ครับ
Pages: [1]
  Print  
Author Topic: ขอคาถาบูชา  (Read 24922 times)
0 Members and 1 Guest are viewing this topic.
thanakit
Newbie
*

Email
« on: September 10, 2010, 09:36:15 AM »

Grin Grinนมัสการพระคุณเจ้าครับ..ต้องขอรบกวน ขอคาถาบูชาแม่นางรับเรียกทรัพย์ครับ;D Grin
webmaster
การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
Administrator
Sr. Member

ทีมงานวัดแสงแก้วโพธิญาณ

WWW Email
« Reply #1 on: September 10, 2010, 05:59:21 PM »

Grin Grinนมัสการพระคุณเจ้าครับ..ต้องขอรบกวน ขอคาถาบูชาแม่นางรับเรียกทรัพย์ครับ;D Grin

บูชาแม่นางกวัก

1. ให้จุดธูปบอกกล่าวแม่นางกวัก 9 หรือ 16 ดอก บอกแม่นางกวักให้ช่วยทำให้ค้าขายดี ทำให้มีกำไร มีโชคลาภ ให้ร่ำรวย มีลูกค้า

2. ให้หาน้ำ แก้ว บูชาทุกวันอย่าให้ขาด

3. บูชาด้วยผลไม้อาทิตย์ละครั้งหรือทุกวันก็ได้

4. หากตั้งบูชาให้หันหน้าออกนอกร้านค้า

5. จุดธูปแล้วอธิษฐานตามที่ปรารถนา

6. ควรสวดคาถาบูชาแม่นางกวักด้วย จะดีมาก

คาถาบูชาแม่นางกวัก

โอมปู่ เจ้าเขาเขียวมีลูกสาวคนเดียวชื่อนางกวัก     หญิงเห็นหญิงทัก ชายเห็นชายรักทุกถ้วนหน้า
พวกพ่อค้าพาณิชย์ พากูไปค้าถึงเมืองแมน         กูจะค้าหัวแหวนก็ได้วันละแสนทะนาน
กูจักค้าสารพัดกาลก็ได้โดยคล่อง                   กูจักค้าทอง ทองก็เต็มหาบ
เป็นร้อยสามหาบมาเรือน                            สามเดือนเป็นเศรษฐี
สามปีเป็นพ่อค้าสำเภา                              พระฤาษีผู้เป็นเจ้าประสิทธิให้ลูกคนเดียว
เอหิ จิตตัง ปิยัง มะมะ มามา                        มหาลาภาภะวันตุเม
โชคลาภ เงินทอง อันอยู่ จตุทิศา                    อัฎฐะทิศา ไหลมาเทมา
สมาทิ มา เอหิมามา                                  สัพเพชะนา พหูชะนา

อย่าง ย่อ

เอหิ จิตตัง มหาลาภัง ปิยัง มะมะ มามา

thanakit
Newbie
*

Email
« Reply #2 on: September 13, 2010, 08:39:23 AM »

ขอบคุณขอรับพระคุณเจ้า...สาธุ ครับ......
Angel_J99
Newbie
*

« Reply #3 on: November 23, 2010, 11:26:24 AM »

นมัสการพระคุณเจ้า เจ้าค่ะ
ดิฉันได้เข่าบูชาแม่นางกวัก และนางรับมาค่ะ
ตั้งไว้คู่กันได้ใช่มั๊ยคะ วิธีบูชาก็อ่านตามเอกสารที่ให้มาในกล่อง
ก็พอจะเข้าใจแล้วค่ะ แต่ว่าคาถาบูชาที่ให้มาในกล่อง
เป็นคาถาบูชาแม่นางกวักเหมือนกันทั้งสองกล่องเลยค่ะ
จึงสงสัยว่าคาถาบูชาแม่นางรับมีมั๊ยค่ะ
หรือว่าใช้คาถาเดียวกันกับของแม่นางกวัก
แล้วบูชาพร้อมกันเลยได้ใช่มั๊ยค่ะ
 ขอบพระคุณค่ะ
webmaster
การให้ธรรมะ ชนะการให้ทั้งปวง
Administrator
Sr. Member

ทีมงานวัดแสงแก้วโพธิญาณ

WWW Email
« Reply #4 on: November 23, 2010, 04:53:03 PM »

ดิฉันได้เข่าบูชาแม่นางกวัก และนางรับมาค่ะ
ตั้งไว้คู่กันได้ใช่มั๊ยคะ วิธีบูชาก็อ่านตามเอกสารที่ให้มาในกล่อง
ก็พอจะเข้าใจแล้วค่ะ แต่ว่าคาถาบูชาที่ให้มาในกล่อง
เป็นคาถาบูชาแม่นางกวักเหมือนกันทั้งสองกล่องเลยค่ะ
จึงสงสัยว่าคาถาบูชาแม่นางรับมีมั๊ยค่ะ
หรือว่าใช้คาถาเดียวกันกับของแม่นางกวัก
แล้วบูชาพร้อมกันเลยได้ใช่มั๊ยค่ะ

ใช้คาถาเดียวกันและบูชาพร้อมกันได้ครับ

Angel_J99
Newbie
*

« Reply #5 on: November 25, 2010, 11:04:15 PM »

ใช้คาถาเดียวกันและบูชาพร้อมกันได้ครับ

ขอบพระคุณค่ะ...
Pages: [1]
  Print  

Jump to:  

วัดแสงแก้วโพธิญาณ | วัตถุมงคล | นางกวัก/นางรับ/กุมารเศรษฐี | บทความธรรมะ | เสียงธรรมออนไลน์ | คลิบธรรม | เสียงสวดมนต์ | หนังสือธรรมะแจกฟรี

วัดแสงแก้วโพธิญาณ ต.เจดีย์หลวง อ.แม่สรวย จ.เชียงราย
โทรศัพท์: 08-5614-3764 , 08-9262-4973 แฟ็กซ์: 0-5316-3302

Google Analytics

Copyright © 2010 ---. All Rights Reserved.